Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp em với, sinh viên mới ra trường !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em với, sinh viên mới ra trường !

Em chuẩn bị đi làm cho một công ty chuyên về domain và hosting. Khổ nỗi là trong tay chỉ có mỗi cái bằng ĐH và chứng chỉ CCNA. Hôm đi phỏng vấn thì ông xếp bảo công việc của em chủ yếu là nghiên cứu các giải pháp triển khai hạ tầng và cung cấp dịch vụ hosting + domain (sau này là Datacenter nữa). Anh em nào làm trong lĩnh vực này cho em vài lời khuyên về công việc và quan trọng nhất là cho em xin tài liệu (tiếng việt thì càng tốt).
    Anh em có thể uplink lên 2pic hoặc gửi qua mail cho em qua địa chỉ :toannx1988@gmail.com(yahoo: hoaivan_121)

Mong các tiền bối chỉ giáo ! em xin chân thành cám ơn !

Originally posted by hoaivanhau View Post
    Em chuẩn bị đi làm cho một công ty chuyên về domain và hosting. Khổ nỗi là trong tay chỉ có mỗi cái bằng ĐH và chứng chỉ CCNA. Hôm đi phỏng vấn thì ông xếp bảo công việc của em chủ yếu là nghiên cứu các giải pháp triển khai hạ tầng và cung cấp dịch vụ hosting + domain (sau này là Datacenter nữa). Anh em nào làm trong lĩnh vực này cho em vài lời khuyên về công việc và quan trọng nhất là cho em xin tài liệu (tiếng việt thì càng tốt).
    Anh em có thể uplink lên 2pic hoặc gửi qua mail cho em qua địa chỉ :toannx1988@gmail.com(yahoo: hoaivan_121)

Mong các tiền bối chỉ giáo ! em xin chân thành cám ơn !
    Làm gì mà lo cuốn lên thế, người ta đã biết là bạn chẳng làm được gì rồi đó, vì bạn mới ra trường lấy đâu ra kinh nghiệm. Dù bạn có được học ở đâu đi nữa, bạn vẫn là con số 0. Mình nghĩ họ sẽ đào tạo cho bạn thôi. Nếu mọi việc ko được như mình nói thì chắc bạn sẽ chuyển công ty khác vậy. Nói chung là không cần phải lo gì hết.
    YM & Email: dinhcuongvnvn@yahoo.com

Comment

Originally posted by samson79 View Post
      Làm gì mà lo cuốn lên thế, người ta đã biết là bạn chẳng làm được gì rồi đó, vì bạn mới ra trường lấy đâu ra kinh nghiệm. Dù bạn có được học ở đâu đi nữa, bạn vẫn là con số 0. Mình nghĩ họ sẽ đào tạo cho bạn thôi. Nếu mọi việc ko được như mình nói thì chắc bạn sẽ chuyển công ty khác vậy. Nói chung là không cần phải lo gì hết.
      :)) chuẩn đó bác,sẻ được đào tạo lại nhưng mà nói mình là con số 0 thì cũng ko chính xác lắm,dù sao mất công 4-5 đèn sách cũng phải đọng lại tý basic nào chứ :d, ko thì họ có đào tạo lại cũng chẳng ăn thua đâu :))

Comment

Hay nè, không phải lo gì hết bạn ạ, vào đó cố gắng học tập là sẽ làm được thôi, tài liệu thì theo mình biết công ty - bộ phận nào cũng có sẵn tài liệu training cho nhân viên mới hết :D

Comment

Hi,

Bạn nên tìm hiểu trước về Cpanel DirectAdmin đi là vừa. ( Config + Security )

Chúc bạn thành công.
          HỌC QUẢN TRỊ MẠNG - HOCQUANTRIMANG.COM

LÝ QUANG THIỆN - MASAN'S NETWORK ADMIN

Comment

Working...
          X